ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามกล่องซันกล็อกตีกับ  (อ่าน 1820 ครั้ง)

ออฟไลน์ prachuk cheendang

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ +6/-0
สอบถามกล่องซันกล็อกตีกับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 08:28:05 PM »
เพื่อนช่างท่านใดเจออย่างผมบ้างครับ ติดกล่องซันบล็อกกับระบบ ku-u จานเหลือง จานทรูอะไรพวกนี้แหละยกเว้นจานดำ พอติดไปนานๆ เครื่องมักจะตีกับเป็น 22k ปิดดูได้ประมาณ 2 เดือนต้องไปตามแก้ 22k ให้เปิดถึงจะดูได้ ใครเคยเจอบ้างและต้องแก้ไขอย่างไงครับ แต่ถ้าติดจานดำไม่เป็นอะไรเลย แต่ถ้าติดจานเล็กๆ เจอบ่อยมาก

ออฟไลน์ promote

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ +50/-1
  • ใจเป็นมหาเหตุ
Re: สอบถามกล่องซันกล็อกตีกับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 10:30:32 PM »
ไม่เคยได้สัมผัสเลยครับ"ซันบ้อก" :12:
เพราะผมไม่มีสื่อโฆษณาใดๆของเค้าเลย
ตอนไทยแซทมาอบรมที่ตากได้ขอไฟล์บอลลาลิก้า
กับบอลโลก กับอาจารย์มนตรีท่านก็ใจดีโหลดให้
ผมกะเอาไว้เปิดตอนออกตลาดนัด ในงานผมขอป้าย
โฆษณากับคุณพิชิตชัย ท่านก็บอกให้ไปเอาได้ที่ศูนย์ตาก
หลังจากนั้น2วันผมก็ไปที่สาขาปรากฎว่าคนที่นั้นไม่ให้ครับ
ผมก็บอกว่าคุณพิชิตชัยให้มารับที่นี่ เค้าก็บอกว่าต้องมีใบ
สั่งให้ออกถึงจะได้ ผมก็ถามแล้วตอนนี้มีมั้ยเค้าก็บอกว่ามี
วันหลังผ่านมาค่อยมาเอา ผมเลยไม่เอาแล้ว เราคงไม่มีวาสนา
ได้ขายยี่ห้อนี้ แล้ว
 ไม่เข้าใจเหมือนกันครับว่าทำไมไม่ให้มา
เมื่อก่อนบ้านผมขายของชำ สินค้าเค้ามาขอให้ติดป้ายสินค้า
แถมยังมีค่าให้ติดอีก เล็กๆน้อยๆไม่เห็นต้องไปขอเค้าเลย
นี่ไปถึงที่แล้วยังไม่ให้  ส่วนที่ให้ความรู้ตรงนั้นผมก็ขอบคุณ
แต่ผมจะเอาอะไรมาเชียร์ขายของให้ล่ะครับ
 GmmZ ถึงเดือนเค้าก็เอาป้ายไวนิลโปสเตอร์ โบชัวมาให้ถึงร้าน
บางครั้งมาไม่เจอ ยังฝากข้างบ้านไว้ให้เลยครับ
แล้วมีป้ายมันก็ขายได้จริงนะครับ
(^_^)จานดาวเทียม กล้องวงจรปิด ณ จังหวัดตาก

ออฟไลน์ hs2yll

• คะแนนน้ำใจ +11/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 11:02:53 PM »
ไม่เคยได้สัมผัสเลยครับ"ซันบ้อก" :12:
เพราะผมไม่มีสื่อโฆษณาใดๆของเค้าเลย
ตอนไทยแซทมาอบรมที่ตากได้ขอไฟล์บอลลาลิก้า
กับบอลโลก กับอาจารย์มนตรีท่านก็ใจดีโหลดให้
ผมกะเอาไว้เปิดตอนออกตลาดนัด ในงานผมขอป้าย
โฆษณากับคุณพิชิตชัย ท่านก็บอกให้ไปเอาได้ที่ศูนย์ตาก
หลังจากนั้น2วันผมก็ไปที่สาขาปรากฎว่าคนที่นั้นไม่ให้ครับ
ผมก็บอกว่าคุณพิชิตชัยให้มารับที่นี่ เค้าก็บอกว่าต้องมีใบ
สั่งให้ออกถึงจะได้ ผมก็ถามแล้วตอนนี้มีมั้ยเค้าก็บอกว่ามี
วันหลังผ่านมาค่อยมาเอา ผมเลยไม่เอาแล้ว เราคงไม่มีวาสนา
ได้ขายยี่ห้อนี้ แล้ว
 ไม่เข้าใจเหมือนกันครับว่าทำไมไม่ให้มา
เมื่อก่อนบ้านผมขายของชำ สินค้าเค้ามาขอให้ติดป้ายสินค้า
แถมยังมีค่าให้ติดอีก เล็กๆน้อยๆไม่เห็นต้องไปขอเค้าเลย
นี่ไปถึงที่แล้วยังไม่ให้  ส่วนที่ให้ความรู้ตรงนั้นผมก็ขอบคุณ
แต่ผมจะเอาอะไรมาเชียร์ขายของให้ล่ะครับ
 GmmZ ถึงเดือนเค้าก็เอาป้ายไวนิลโปสเตอร์ โบชัวมาให้ถึงร้าน
บางครั้งมาไม่เจอ ยังฝากข้างบ้านไว้ให้เลยครับ
แล้วมีป้ายมันก็ขายได้จริงนะครับ

จริงๆครับ เหมือนผมเลย ผมก็ไม่เคยจับห้อนี้ครับ ตอนแรกนึกว่ามีแต่ผมคนเดียว ได้เพื่อนแล้วเรา อิอิ :yoyo_0160:

ออฟไลน์ sat10

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ +58/-0
  • บริการด้วยหลักการ มาตรฐานด้วยสินค้า ราคาคุณธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 12:09:45 AM »
ทำแบนของเราเองก็ได้ขายทุกยี้ห้อ
บริการ ออกแบบ ติดตั้งระบบทีวีดาวเทียม กล้องวงจรปิด บ้านพักอาศัย อาพราทเม้น คอนโด รีสร์อท โรงแรม โรงงาน ระบบดิจิตอล L BANDระบบ C KU ดูอิสระหลายจุดรองรับกล่องดาวเทียมทุกค่าย และกล่องทีวีดิจิตอล ที่มีขายในท้องตลาดหมดห่วงเรื่องทีวีไม่ชัด ปัญหาน้อยไม่ต้องติดจานหลายใบ ได้ช่องมากหลากหลายรายการ เปิดบริการทุกวัน ปึกษางานได้ Tel  028729977  0870715917  735/3 ซ.ประชาอุทิศ33เขตทุ่งครุ กรุงเทพฯ ติดต่อคุณ ธนภัท

ออฟไลน์ chumnan

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ +44/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 12:42:17 PM »
ต้องใช้หัว 11300 อย่างเดียวครับ..ปัญหาถึงจบ...เพราะเวลา OTA KU-BAND จะกลับไปเป็น 11300 22K ปิดครับ...เจอมาแล้วครับ :16: :16: :16: :16: :16: :16: :16:

ออฟไลน์ j-sat

• คะแนนน้ำใจ +30/-0
  • 081-5979632
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 08:18:04 PM »
ต้องใช้หัว 11300 อย่างเดียวครับ..ปัญหาถึงจบ...เพราะเวลา OTA KU-BAND จะกลับไปเป็น 11300 22K ปิดครับ...เจอมาแล้วครับ :16: :16: :16: :16: :16: :16: :16:

.. ตามนั้นครับ อีก 1 เสียงครับ ..   :fws010: :fws013:
"ฅนใต้ใจเต็ม ชัดเจน ตรงประเด็น"
HS8IYE อ.เวียงสระ จ.สุราษฏร์ธานี